๏ มาราธอน สอนจิต รู้ผิดถูก     มาราธอน หว่านปลูก อุดมผล
มาราธอน กอบเกื้อ เอื้อกมล      มาราธอน เตือนตน รู้ประมาณ 
ตะวันฉาย

กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม - เว็บบอร์ดฟอร์รันเนอร์

F000905
กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม
นับแต่เว็บบอร์ดของ forrunnersmag.com มีระบบแจ้งความขึ้นมา ระบบนี้ได้ทำหน้าที่ได้ตามที่ต้องการ มีผู้ให้ความร่วมมือหลายคน เป็นการรักษาระเบียบของเว็บบอร์ดได้อย่างมีประสิทธิภาพ

วันนี้ผมขอชี้แจงเพิ่มเติมเกี่ยวกับ กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม เพื่อให้เข้าใจตรงกัน ขอกล่าวถึงกระทู้ขายของหรือกระทู้ที่เป็นโฆษณาครับ

จาก กฏระเบียบของเว็บบอร์ด ที่แสดงไว้นั้น ไม่ได้ห้ามกระทู้ขายของหรือกระทู้โฆษณา นั่นหมายความว่าลงได้ 

ตราบใดที่เนื้อหาไม่เข้าข่ายข้อห้ามที่แสดงไว้ แต่ก็ควรจะเกี่ยวข้องกับการวิ่งบ้าง และไม่โพสในลักษณะที่ก่อความรำคาญ เช่นโพสถี่เกินไป หรือโพสในความเห็นแทรกตามกระทู้ต่าง ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกัน

โฆษณาขายยาลดน้ำหนัก ลดความอ้วน จะถูกลบทันทีที่เว็บมาสเตอร์พบเห็น ไม่ได้ถูกลบเพราะขายของ แต่เพราะถือว่าชนิดของผลิตภัณฑ์และเนื้อหาของโฆษณาเป็นปฏิปักษ์ต่อแนวคิดของการวิ่งเพื่อสุขภาพอันเป็นแนวทางที่เว็บ forrunnersmag.com ส่งเสริม

ขอบคุณที่สมาชิกช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ
23 เม.ย. 52 01:12 (แก้ไขครั้งล่าสุด 28 ต.ค. 54 13:24 แก้ไขทั้งสิ้น 2 ครั้ง)
1
ขอยกตัวอย่างพอให้เห็นภาพครับ

สด ๆ ร้อน กระทู้หมายเลข 897 เป็นกระทู้โฆษณาโรงแรม จัดโปรโมชันรับงานวิ่งพัทยา อย่างนี้ถือว่าได้ครับ ไม่ว่ากัน แต่ถ้าสมมุติเจ้าของกระทู้โพสถี่ยิบ โดนลบครับ เพราะถือว่าก่อความรำคาญ 

รำคาญแค่ไหนจึงจะถูกลบ? ก็แล้วแต่ดุลยพินิจของเว็บมาสเตอร์ครับ

กระทู้หมายเลข 587 ของคุณนิวส์ ขายรองเท้า โพสได้ไหม ได้อยู่แล้วครับ ที่โพสได้มิใช่ได้ด้วยความเป็น \"พวกกัน\"  หากแต่ไม่มีลักษณะต้องห้ามตามที่กล่าวไว้ข้างบน

กระทู้โฆษณาฟิตเนสเปิดใหม่ โพสได้ไหม ได้ครับ ไม่มีปัญหา  

ร้านอาหารเปิดใหม่ ไม่เกี่ยวอะไรกับการวิ่ง มาโพสกระทู้โฆษณา อย่างนี้ได้ไหม ก็น่าจะพอหยวน ๆ แต่ถ้ามีแนวนี้เยอะขึ้น ก็ต้องมาปรับกติกากันอีกที แต่กติกาขณะนี้ยังไม่อยากจะให้ ตึง มากนัก

แล้วถ้ากระทู้โฆษณาที่ดูออกจะเกินจริงล่ะ อย่างเช่น กระทู้โฆษณายา XXYY บอกว่า \"เป็นบำรุงกำลัง เหมาะสำหรับนักวิ่งมาราธอน กินแล้วอึด ถึก ทน วิ่งฉิวยังกะเคนยา...\" อย่างนี้ โพสได้ไหม อย่างนี้ก็คงต้องดูกันเป็นราย ๆ ซึ่งคงไม่ใช่งานง่ายนัก เพราะการพิจารณาว่าโฆษณาอะไรเกินจริงหรือไม่ มันสรุปเป็นกฎเกณฑ์ได้ไม่ง่ายนัก

มาถามว่าวิ่งกี่โลอยากได้เบอร์โทรชิมิชิมิ
23 เม.ย. 52 01:24 (แก้ไขครั้งล่าสุด 23 เม.ย. 52 01:43 แก้ไขทั้งสิ้น 2 ครั้ง)
2
อยากได้ยาที่บอกว่า กินแล้ว อึด ถึก ทน วิ่งฉิว จังเลยยยย 
จงรักผู้อื่นเหมือนรักตัวเราเอง
23 เม.ย. 52 07:26
3

แฮ่ะๆๆ...ผมไม่ได้มีอาชีพขายรองเท้าวิ่งหรอกครับ

ที่นําเสนอเพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับ   เพียงแต่ใครจะฃื้อโทรมา

ผมก็จะแจ้งที่ฃื้อให้เท่านั้นละครับ

ถือว่าเป็นแหล่งหรือช่องทางที่ทางฟอร์รันเน้อร์เฃวิสให้นักวิ่งดีกว่าครับ.
24 เม.ย. 52 00:25
4
ลงกระทู้ โฆษณาชมรม ต่างๆได้หรือไม่ครับ
21 ก.ค. 52 15:51
5
ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป
28 ส.ค. 52 19:38
6
ไปวิ่งสุพรรณบุรีกันมั้ยค่ะ
-
11 ต.ค. 52 10:13
7
ถามผมเหรอ? 
ว่าจะไปอยู่ครับ
มาถามว่าวิ่งกี่โลอยากได้เบอร์โทรชิมิชิมิ
19 ต.ค. 52 13:48
8
งานบึงบอระเพ็ดมินิฮาล์ฟมาราธอน ที่จะจัดในวันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม
2553 จัดแน่นอน ไม่เกี่ยวกับการประกาศเคอร์ฟิวส์ของรัฐบาล 
จากคนนครสวรรค์
คนนครสวรรค์
20 พ.ค. 53 22:31
9
ไป..กลับมาแล้วครับ..ครั้งหนึ่งของชีวิต..ประสบผลสำเร็จครั้งแรก..
ไปให้ได้ดั่งใจหวัง
1 มิ.ย. 53 11:59
1
11
จากชมรมสวนหลวงร.9

ทางเวฟของชมรมก็พบเจอปัญหาแบบนี้เช่นเดียวกัน พอนิ่งเฉยยิ่งมีลักษณะต้องห้ามเหมือนกันเข้ามากขึ้น         จึงจะขออนุญาตินำวีธีคิดและข้อห้ามของคุณหงอคง ไปใช้เป็นแบบอย่าง ชอบวีธียืดยุ่นไม่ลัดคุม จะได้หายใจหายคอได้กันได้
                 หวังว่าไม่ส่งบิลไปตามเก็บค่าลิขสิทธิ์นะครับ...ขอบคุณ
ย้ง
(124.122.117.45)
20 ก.ค. 54 15:15
12
ด้วยความยินดีครับคุณย้ง
(223.206.60.137)
20 ก.ค. 54 16:19
1
14
กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม
คือกระทู้เอาสีละเลงนม แล้วเอานมละเลงกระดาน ครับ
(182.53.169.158)
21 มิ.ย. 55 22:24
ความเห็นนี้ถูกใจ kunjija
15
ลุงกฤตย์ ลุงแก่แล้วนะ ยังจะดูข่าวพรรค์อย่างนี้อยู่อีก
(110.171.173.235)
22 มิ.ย. 55 16:24
ความเห็นนี้ถูกใจ kunjija
16
ขอสนับสนุนกับแนวคิดของคุณหงอคงครับ
ที่กรีนไลฟ์ฯฟิตเนสก็ส่งเสริมการออกกำลังกายแบบธรรมชาติและขายอาหารธรรมชาติไม่ใส่ชูรส
โดยที่ไม่ขายน้ำอัดลม เครื่องดื่มเวย์โปรตีน อาหารเสริมหรือเครื่องดื่มที่มีน้ำตาลสูงเลยครับ
โรจน์
(58.9.32.101)
18 ก.พ. 56 15:26
17
(171.100.212.173)
16 พ.ค. 56 17:26

กฎระเบียบการใช้เว็บ forrunnersmag.com

• ห้ามแสดงเนื้อหาที่มีลักษณะก้าวล่วงหรือหมิ่นเหม่ต่อการก้าวล่วงสถาบันพระมหากษัตริย์ให้เป็นที่เสื่อมเสีย
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม หยาบคาย ลามก อนาจาร หรือก้าวร้าวเกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามใช้ข้อความที่มีเจตนากล่าวหา ว่าร้ายบุคคลอื่น โดยไม่มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิง
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่พาดพิงเรื่องการเมือง
  • ห้ามแสดงเจตนาลบหลู่ ดูหมิ่น บุคคลอื่น
  • ห้ามใช้นามแฝงที่มีความหมายหยาบคาย ลามก หรือชวนให้เข้าใจว่าเป็นบุคคลอื่น
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ส่อไปในทางผิดกฎหมาย
  • ยอมให้ลงประกาศซื้อขายในกรณีที่เป็นการซื้อขายมือสองเท่านั้น ไม่อนุญาตให้มีการโฆษณาสินค้าในลักษณะที่เป็นการค้าขายเชิงธุรกิจ
วิธีใช้รหัสบีบี

ความคิดเห็น

รหัสยืนยัน

โปรดใส่อักขระที่ปรากฏในรูปนี้

โดย

พื้นที่โฆษณา