Marathoning is like cutting yourself unexpectedly. You dip into the pain so gradually that the damage is done before you are aware of it. Unfortunately, when the awareness comes, it is excruciating.
John Farrington
Australian marathoner

กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม - เว็บบอร์ดฟอร์รันเนอร์

F000905
กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม
นับแต่เว็บบอร์ดของ forrunnersmag.com มีระบบแจ้งความขึ้นมา ระบบนี้ได้ทำหน้าที่ได้ตามที่ต้องการ มีผู้ให้ความร่วมมือหลายคน เป็นการรักษาระเบียบของเว็บบอร์ดได้อย่างมีประสิทธิภาพ

วันนี้ผมขอชี้แจงเพิ่มเติมเกี่ยวกับ กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม เพื่อให้เข้าใจตรงกัน ขอกล่าวถึงกระทู้ขายของหรือกระทู้ที่เป็นโฆษณาครับ

จาก กฏระเบียบของเว็บบอร์ด ที่แสดงไว้นั้น ไม่ได้ห้ามกระทู้ขายของหรือกระทู้โฆษณา นั่นหมายความว่าลงได้ 

ตราบใดที่เนื้อหาไม่เข้าข่ายข้อห้ามที่แสดงไว้ แต่ก็ควรจะเกี่ยวข้องกับการวิ่งบ้าง และไม่โพสในลักษณะที่ก่อความรำคาญ เช่นโพสถี่เกินไป หรือโพสในความเห็นแทรกตามกระทู้ต่าง ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องกัน

โฆษณาขายยาลดน้ำหนัก ลดความอ้วน จะถูกลบทันทีที่เว็บมาสเตอร์พบเห็น ไม่ได้ถูกลบเพราะขายของ แต่เพราะถือว่าชนิดของผลิตภัณฑ์และเนื้อหาของโฆษณาเป็นปฏิปักษ์ต่อแนวคิดของการวิ่งเพื่อสุขภาพอันเป็นแนวทางที่เว็บ forrunnersmag.com ส่งเสริม

ขอบคุณที่สมาชิกช่วยเป็นหูเป็นตาให้ครับ
23 เม.ย. 52 01:12 (แก้ไขครั้งล่าสุด 28 ต.ค. 54 13:24 แก้ไขทั้งสิ้น 2 ครั้ง)
1
ขอยกตัวอย่างพอให้เห็นภาพครับ

สด ๆ ร้อน กระทู้หมายเลข 897 เป็นกระทู้โฆษณาโรงแรม จัดโปรโมชันรับงานวิ่งพัทยา อย่างนี้ถือว่าได้ครับ ไม่ว่ากัน แต่ถ้าสมมุติเจ้าของกระทู้โพสถี่ยิบ โดนลบครับ เพราะถือว่าก่อความรำคาญ 

รำคาญแค่ไหนจึงจะถูกลบ? ก็แล้วแต่ดุลยพินิจของเว็บมาสเตอร์ครับ

กระทู้หมายเลข 587 ของคุณนิวส์ ขายรองเท้า โพสได้ไหม ได้อยู่แล้วครับ ที่โพสได้มิใช่ได้ด้วยความเป็น \"พวกกัน\"  หากแต่ไม่มีลักษณะต้องห้ามตามที่กล่าวไว้ข้างบน

กระทู้โฆษณาฟิตเนสเปิดใหม่ โพสได้ไหม ได้ครับ ไม่มีปัญหา  

ร้านอาหารเปิดใหม่ ไม่เกี่ยวอะไรกับการวิ่ง มาโพสกระทู้โฆษณา อย่างนี้ได้ไหม ก็น่าจะพอหยวน ๆ แต่ถ้ามีแนวนี้เยอะขึ้น ก็ต้องมาปรับกติกากันอีกที แต่กติกาขณะนี้ยังไม่อยากจะให้ ตึง มากนัก

แล้วถ้ากระทู้โฆษณาที่ดูออกจะเกินจริงล่ะ อย่างเช่น กระทู้โฆษณายา XXYY บอกว่า \"เป็นบำรุงกำลัง เหมาะสำหรับนักวิ่งมาราธอน กินแล้วอึด ถึก ทน วิ่งฉิวยังกะเคนยา...\" อย่างนี้ โพสได้ไหม อย่างนี้ก็คงต้องดูกันเป็นราย ๆ ซึ่งคงไม่ใช่งานง่ายนัก เพราะการพิจารณาว่าโฆษณาอะไรเกินจริงหรือไม่ มันสรุปเป็นกฎเกณฑ์ได้ไม่ง่ายนัก

มาถามว่าวิ่งกี่โลอยากได้เบอร์โทรชิมิชิมิ
23 เม.ย. 52 01:24 (แก้ไขครั้งล่าสุด 23 เม.ย. 52 01:43 แก้ไขทั้งสิ้น 2 ครั้ง)
2
อยากได้ยาที่บอกว่า กินแล้ว อึด ถึก ทน วิ่งฉิว จังเลยยยย 
จงรักผู้อื่นเหมือนรักตัวเราเอง
23 เม.ย. 52 07:26
3

แฮ่ะๆๆ...ผมไม่ได้มีอาชีพขายรองเท้าวิ่งหรอกครับ

ที่นําเสนอเพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะครับ   เพียงแต่ใครจะฃื้อโทรมา

ผมก็จะแจ้งที่ฃื้อให้เท่านั้นละครับ

ถือว่าเป็นแหล่งหรือช่องทางที่ทางฟอร์รันเน้อร์เฃวิสให้นักวิ่งดีกว่าครับ.
24 เม.ย. 52 00:25
4
ลงกระทู้ โฆษณาชมรม ต่างๆได้หรือไม่ครับ
21 ก.ค. 52 15:51
5
ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป
28 ส.ค. 52 19:38
6
ไปวิ่งสุพรรณบุรีกันมั้ยค่ะ
-
11 ต.ค. 52 10:13
7
ถามผมเหรอ? 
ว่าจะไปอยู่ครับ
มาถามว่าวิ่งกี่โลอยากได้เบอร์โทรชิมิชิมิ
19 ต.ค. 52 13:48
8
งานบึงบอระเพ็ดมินิฮาล์ฟมาราธอน ที่จะจัดในวันอาทิตย์ที่ 23 พฤษภาคม
2553 จัดแน่นอน ไม่เกี่ยวกับการประกาศเคอร์ฟิวส์ของรัฐบาล 
จากคนนครสวรรค์
คนนครสวรรค์
20 พ.ค. 53 22:31
9
ไป..กลับมาแล้วครับ..ครั้งหนึ่งของชีวิต..ประสบผลสำเร็จครั้งแรก..
ไปให้ได้ดั่งใจหวัง
1 มิ.ย. 53 11:59
1
11
จากชมรมสวนหลวงร.9

ทางเวฟของชมรมก็พบเจอปัญหาแบบนี้เช่นเดียวกัน พอนิ่งเฉยยิ่งมีลักษณะต้องห้ามเหมือนกันเข้ามากขึ้น         จึงจะขออนุญาตินำวีธีคิดและข้อห้ามของคุณหงอคง ไปใช้เป็นแบบอย่าง ชอบวีธียืดยุ่นไม่ลัดคุม จะได้หายใจหายคอได้กันได้
                 หวังว่าไม่ส่งบิลไปตามเก็บค่าลิขสิทธิ์นะครับ...ขอบคุณ
ย้ง
(124.122.117.45)
20 ก.ค. 54 15:15
12
ด้วยความยินดีครับคุณย้ง
(223.206.60.137)
20 ก.ค. 54 16:19
1
14
กระทู้อันมีลักษณะต้องห้าม
คือกระทู้เอาสีละเลงนม แล้วเอานมละเลงกระดาน ครับ
(182.53.169.158)
21 มิ.ย. 55 22:24
ความเห็นนี้ถูกใจ kunjija
15
ลุงกฤตย์ ลุงแก่แล้วนะ ยังจะดูข่าวพรรค์อย่างนี้อยู่อีก
(110.171.173.235)
22 มิ.ย. 55 16:24
ความเห็นนี้ถูกใจ kunjija
16
ขอสนับสนุนกับแนวคิดของคุณหงอคงครับ
ที่กรีนไลฟ์ฯฟิตเนสก็ส่งเสริมการออกกำลังกายแบบธรรมชาติและขายอาหารธรรมชาติไม่ใส่ชูรส
โดยที่ไม่ขายน้ำอัดลม เครื่องดื่มเวย์โปรตีน อาหารเสริมหรือเครื่องดื่มที่มีน้ำตาลสูงเลยครับ
โรจน์
(58.9.32.101)
18 ก.พ. 56 15:26
17
(171.100.212.173)
16 พ.ค. 56 17:26

กฎระเบียบการใช้เว็บ forrunnersmag.com

• ห้ามแสดงเนื้อหาที่มีลักษณะก้าวล่วงหรือหมิ่นเหม่ต่อการก้าวล่วงสถาบันพระมหากษัตริย์ให้เป็นที่เสื่อมเสีย
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม หยาบคาย ลามก อนาจาร หรือก้าวร้าวเกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามใช้ข้อความที่มีเจตนากล่าวหา ว่าร้ายบุคคลอื่น โดยไม่มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิง
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่พาดพิงเรื่องการเมือง
  • ห้ามแสดงเจตนาลบหลู่ ดูหมิ่น บุคคลอื่น
  • ห้ามใช้นามแฝงที่มีความหมายหยาบคาย ลามก หรือชวนให้เข้าใจว่าเป็นบุคคลอื่น
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ส่อไปในทางผิดกฎหมาย
  • ยอมให้ลงประกาศซื้อขายในกรณีที่เป็นการซื้อขายมือสองเท่านั้น ไม่อนุญาตให้มีการโฆษณาสินค้าในลักษณะที่เป็นการค้าขายเชิงธุรกิจ
วิธีใช้รหัสบีบี

ความคิดเห็น

รหัสยืนยัน

โปรดใส่อักขระที่ปรากฏในรูปนี้

โดย

พื้นที่โฆษณา