Running is real and relatively simple…but it ain't easy.
Mark Will-Weber

รองเท้าสำหรับวิ่งมาราธอน ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ - เว็บบอร์ดฟอร์รันเนอร์

F006330
รองเท้าสำหรับวิ่งมาราธอน ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
รองเท้าสำหรับวิ่งมาราธอน ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
KC
(115.87.90.40)
2 ม.ค. 54 23:06
1
เอ๋น้อย...
(203.113.0.207)
19 พ.ย. 57 16:22
1
ไม่ได้โฆษณานะครับ แต่เห็นพี่ๆนักวิ่งใส่กันเกือบทุกคน adidas ครับ ตระกูล adizero ครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็ไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องนี้เหมือนกัน
(125.26.190.240)
ฟอร์รันเนอร์ศิษย์หลวงปู่คำพันธ์ โรงเรียนดอนเสียวแดงพิทยาคม อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
2 ม.ค. 54 23:16
2
รองเท้าตระกูลนี้ต้องเบาใช่มั้ยครับ... น้ำหนักประมาณเท่าไรถึงจะดีหรอครับครับ อยากทราบจริงๆ
Running for life
2 ม.ค. 54 23:21
3
ซื้อรองเท้าต้องถามตีนตัวเอง ห้ามใส่ตามคนอื่นครับ 

แล้วแต่ทรงของเท้า ลักษณะของการวิ่ง ระยะที่วิ่ง บางทีต้องลองผิดลองถูกบ้าง บางคนเปลี่ยนไปร่วมสิบคู่ กว่าจะรู้ว่ารองเท้าที่เหมาะแก่ตัวเองคือรองเท้าแบบไหน

ต้องลองครับ ไปในสนามซ้อม เห็นใครตีนใกล้เคียงกัน ยืมมาลองก็ไม่เลวครับ

(223.204.196.21)
มาถามว่าวิ่งกี่โลอยากได้เบอร์โทรชิมิชิมิ
2 ม.ค. 54 23:44
4
ขอบคุณครับ แล้วมีรองเท้าแบรนด์ไทยที่พอจะแนะนำมั้ยครับ...
Running for life
3 ม.ค. 54 00:05
5
หุหุ ท่านเวปฯเท้าค่ะเท้าไม่ค่อยสันทัดแต่มีความคิดเหมือนท่านเวปฯโดยส่วนตัวคนรักวิ่งชอบadidas
(180.180.57.232)
สุขภาพดี ไม่มีขาย อยากได้ ต้องวิ่งเอา
3 ม.ค. 54 13:24
6
asics สิครับ เป็นรองเท้าที่วงการวิ่งใน usa. และยุโรป ยอมรับกันว่าเป็นรองเท้าวิ่งที่ดีที่สุดเทียบกันรุ่นต่อรุ่น ทั้งความยืดหยุ่น ระบบรองรับแรงกระแทก อายุการใช้งาน ต้องมียี่ห้อ asics ติดอันดับรองเท้ายอดเยี่ยมแห่งปี ทุก ๆ ปี และก็เป็นยี่ห้อที่ติดอันดับ รองเท้าขายดีที่สุดด้วยเหมือนกัน ในระดับโลกจะเห็นว่าชาวยุโรปและเอเชีย ถ้ารองเท้าวิ่งต้องเป็น asics ถ้าใน usa. 1. asics  2. nike  ส่วน adidas บ้านเราไม่ติดฝุ่นเลย  ทั้ง asics และ nike หรือยี่ห้ออื่น ๆ เลย ที่เมืองไทยนิยม ผมเข้าใจว่าราคาไม่สูงมากนักเทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ โดยส่วนตัว ผมเคยสัมผัสมาหมดแล้วทุกยี่ห้อ จากประสบการณ์ที่ผมวิ่งมากว่า 20 ปี (ไม่มีค่าโฆษณานะครับ) ผมว่า asics เป็นยี่ห้อที่ดีที่สุดจริง ๆ และเป็นความนิยมของคนทั่วโลกด้วยไม่ใช่เฉพาะคนไทยเท่านั้นนะครับ...
2 คน คู่เดียว
(183.89.202.202)
3 ม.ค. 54 13:41
7
3 ม.ค. 54 14:59
8
เห็นด้วยยี่ห้อ asics เพราะซื้อมาหลายยี่ห้อแล้วคู่ล่าสุด asics ใส่วิ่ง งาน21 กิโล ไม่มีปัญหาเรื่องเท้าเลย ปีใหม่ก็เลยไปซื้ออีกคู่เพื่อลงมาราธอนขอนแก่น แต่หากคนที่มีปัญหาเรื่องเท้าเช่นเท้าแบน ไม่มีอุ้งเท้าขอแนะนำยี่ห้อ Brookจะมีขายเฉพาะห้างใหญ่เช่นเซ็นทรัล ,เดอะมอลล์  (นักกายภาพบำบัดที่ชำนาญเรื่องเท้าเป็นคนแนะนำ) ให้อ่านฉลากด้วยว่าเหมาะกับคนเท้าลักษณะใหน เมื่อใส่ฝึกวิ่งบ่อยๆ ไปตรวจอีกครั้งพบว่ามีอุ้งเท้ากับเขาเหมือนกัน  
(125.26.239.133)
ขยันประหยัดซื่อสัตย์อดทน
3 ม.ค. 54 21:22
9
ถาม..........รองเท้าวิ่งมาราธอนยี่ห้อไหนดีที่สุด

ตอบ..............รถยนต์ยี่ห้อไหนดีที่สุด   ก็แบบนั้นแหละครับ
มีถูกแพงต่างกันไป   มีชนิดแล้วแต่ภารกิจต่างกันไป
เพื่อวิ่งถนน   หรือเพื่อวิ่งออฟโรด   หรือเพื่อสนามแข่งขัน
อย่าว่าแต่ละยี่ห้อแตกต่างกันเลย   ยี่ห้อเดียวยังผลิตออกมา
หลากหลายเลย

รองเท้าวิ่งแต่ละคู่ผลิตมาเพื่อตอบสนองสภาพชีวกลของแต่ละคน
(Biomachanical)   สำหรับคนเท้าเอียงใน Pronation  หรือ  
เอียงนอก  Supenation   ผู้วิ่งควรหาความรู้ว่า  ตัวเรามีแนวโน้ม
เป็นเช่นไร

ถามว่าควรเบาใช่ไหม
ตอบว่า  โดยธรรมชาติของความเบา  ก็คือ  เอาประดามี
ของสิ่งปกป้องเท้าออกไป  เพื่อให้เบา  และไม่ให้อะไร
มาทำให้ผู้วิ่งช้าลง   นี่สำหรับแนวหน้า  พวกเขามีกล้ามเนื้อ
ข้อต่อ  และเส้นเอ็นต่างๆเหนียวแน่น  ปกป้องตนเองจาก
ความบาดเจ็บได้
แต่แตกต่างจากผู้วิ่งที่ยังกระดูกอ่อน หรือหน้าใหม่ที่ควรพึ่ง
สิ่งปกป้องแรงเครียดจากน้ำหนักและแรงบิดกระทำต่อเท้า
และขา  ดังนั้น  ความเบาจากรองเท้าจึงเป็นเรื่องเสี่ยง
แต่แน่นอน  ความเบาดีที่สุดถ้าคุณไปได้โดยปลอดภัย
รองเท้าแข่งมีธรรมชาติเป็น  Sneaker Flat  
ไม่มีอะไรเลย   มีให้น้อยที่สุด   และแพงที่สุด
ไม่ใช่มีอะไรมากที่สุดนะครับ
(113.53.114.100)
3 ม.ค. 54 23:40
10
ได้ความรู้มากเลย ขอคุณท่านที่ และ ท่านที่ตอบ
(61.19.66.107)
ที่สุดคือ ธรรมชาติ
4 ม.ค. 54 16:08
11
มาแอบอ่านหลายครั้งแล้วค่ะ เพราะมีปัญหาเรื่องรองเท้าที่ใส่ ปกติใช้ Nike ค่ะ วิ่งระยะสั้น 10.5ก.ม. ไม่มีปัญหาเลย แต่พอลงวิ่งระยะ 25ก.ม.นิ้วเท้าพองค่ะ โดยเฉพาะนิ้วโป้ง และ นิ้วก้อย พอได้อ่านในหลายๆเว็ป มีคนพูดถึงรองเท้ายี่ห้อ asics กันมาก เลยอยากจะทราบว่า รองเท้ายี่ห้อ ASICS มีจำหน่ายในจังหวัดพิษณุโลกไหมคะ
คนตัวเล็ก
(203.150.219.194)
20 ม.ค. 54 13:15
12
ตัวท๊อปสุดยี่ห้ออื่น5000-6000
แต่ ASICS 7000 Up เลือกเอา
pong
(124.120.196.81)
24 พ.ย. 54 01:05
13
ผมว่าวิ่งแล้วนิ้วพองนี้ ต้องดูด้วยว่าใส่เหมาะสมกับขนาดหรือเปล่าเล็กไปหรือเปล่า ถุงเท้าก็เป็นสิ่งสำคัญไม่ใช่น้อยนะครับ คนรู้จักบางคนที่สวนหลวง ร ๙ มักจะยึดติดกับยี่ห้อต้องยี่ห้อasic ต้องเมคอินแจแปน แต่คนเหล่านี้ก็มักจะรอให้บูทต่างยี่ห้อที่ว่ามานี้ ลดราคา ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกันของลดราคา ถ้าของเขาดีผลิตมาใหม่จะมาลดราคาเหรอส่วนตัวผม จะซื้อราคาไม่เกิน สี่ถึงห้าพันบาท แต่ต้องเป็นรุ่นใหม่ผลิตอยู่ในปีที่ซื้อ ที่ใช้อยู่ก็ adizero supernova สองรุ่นของ อดิดาส ถามว่าดีทีสุดหรือเปล่า ก็คงเหมือนกันกับ ยี่ห้ออื่น แต่ก็ขอให้ แบบใหม่ ผลิตใหม่เป็นพอ
ลานเวต
(125.25.90.21)
16 ธ.ค. 55 15:05
14
จำหน่ายรองเท้าวิ่งยี่ห้อ  KRONOS รุ่น แบบใหม่
มีหลายรุ่นหลายแบบให้เลือก เบา สบาย
ช่วงแนะนำตัว ลดราคาพิเศษจาก 1,590 บาท
ลดเหลือ 1,000 บาทถ้วน (ไม่รวมส่ง EMS)
สนใจติดต่อลองหรือดูรูปสินค้าได้
ที่คุณเอ 
line:sanyas14
083 6634511
เอ
(1.2.205.254)
24 มี.ค. 56 16:22
15
ผมใส่ Vibram Five Fingers วิ่งแบบ barefoot ดีมากนะครับ อยากแนะนำ ผมซื้อที่นี้ ราคาไม่แพง สินค้าดีมาก www.sportsarmband.com
สมชาย
(58.137.145.130)
31 มี.ค. 57 16:44
16
ใช้อยู่ สองคู่ครับ .. asics kayano 22 ไว้ใส่ซ้อมวิ่งยาวๆ ไม่เจ็บข้อเข่า นุ่มหนึบ ซับพอร์ดดีมากๆ กับอีกตัวใช้ adidas ultra boost คับ. ตัวนี้ใช้วิ่ง มินิฯ 10 ก.ม. เพราะเบา นุ่ม เด้งดึ๋งๆ โดยรวมแล้ว asics ใช้ใส่วิ่งซ้อม รึจ๊อกกิ้ง ดีมากคับ. แต่น้ำหนักค่อนข้างเยอะ พอวิ่งไปนานๆ มีแอบหนักบ้าง เพราะ น.น.ประมาณ 615 กรัม.จึงเหมาะกับการใช้วิ่งออกกำลัง ฝึกซ้อม หรือเดินคับ. ส่วน adudas ultra boost นั้น. เบามาก น.น.รวมแล้วประมาณ 302-306 กรัม คับ.เบา เด้ง นุ่ม ใสวิ่ง มินิฯ ฮาร์ฟฯ รึมาราธอนได้เลย แต่เรื่องความทนทาน การซับพอร์ต ความนุ่ม สู้ asics kayano 22 ไม่ได้คับ.จริงๆ ต้องลองคับ. แล้สค่อยตัดสินใจเลือก ว่าจะซื้อแบรนด์ไหน.
ชาญยุทธ
(49.229.170.46)
20 มี.ค. 59 17:56

กฎระเบียบการใช้เว็บ forrunnersmag.com

• ห้ามแสดงเนื้อหาที่มีลักษณะก้าวล่วงหรือหมิ่นเหม่ต่อการก้าวล่วงสถาบันพระมหากษัตริย์ให้เป็นที่เสื่อมเสีย
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม หยาบคาย ลามก อนาจาร หรือก้าวร้าวเกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามใช้ข้อความที่มีเจตนากล่าวหา ว่าร้ายบุคคลอื่น โดยไม่มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิง
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่พาดพิงเรื่องการเมือง
  • ห้ามแสดงเจตนาลบหลู่ ดูหมิ่น บุคคลอื่น
  • ห้ามใช้นามแฝงที่มีความหมายหยาบคาย ลามก หรือชวนให้เข้าใจว่าเป็นบุคคลอื่น
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ส่อไปในทางผิดกฎหมาย
  • ยอมให้ลงประกาศซื้อขายในกรณีที่เป็นการซื้อขายมือสองเท่านั้น ไม่อนุญาตให้มีการโฆษณาสินค้าในลักษณะที่เป็นการค้าขายเชิงธุรกิจ
วิธีใช้รหัสบีบี

ความคิดเห็น

รหัสยืนยัน

โปรดใส่อักขระที่ปรากฏในรูปนี้

โดย

พื้นที่โฆษณา